








WAZIRI MKUU AKAGUA MAENDELEO YA 
MRADI WA UJENZI WA TENKI LA MAJI 
KISESA - MAGU

           aziri Mkuu Kassim Majaliwa 
amekagua Maendeleo ya ujenzi wa 
tenki la kuhifadhi maji la Kisesa 
ambalo utekelezaji wake sasa 
umefikia asilimia 93 ukitarajiwa kuka-
milika mwanzoni mwa mwaka 2025.

Mradi huo ambao ni mpango wa muda 
wa kati wa kuboresha huduma ya maji 
Mwanza, wa ujenzi wa tenki litakalohi-
fadhi maji kwa ujazo wa Lita Milioni 
Tano (5,000,000) unatarajiwa 
kuhudumia wananchi 75,000 wa 
maeneo ya Kisesa Bujora, Igudija na 
sehemu za jirani na unafadhiliwa na 
Serikali ya Tanzania na Shirika la 
Maendeleo la Ufaransa (France De-
velopment Agency) kwa gharama ya 
TZS Bilioni 3.54

Akizungumza na wananchi wa eneo la 
Kisesa baada ya kukagua mradi huo 
Mhe. Majaliwa amesema kuwa Seri-
kali ya Awamu ya Sita inayoongozwa 
na Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
imefanya kazi kubwa ya utekelezaji 
wa miradi mikubwa inayowagusa wa-
nanchi moja kwa moja kwenye sekta 
za elimu, afya, maji, kilimo, uvuvi na 
barabara.

"Mhe Rais katika mpango wake 
aliweka msisitizo kuwa wananchi 
wapate huduma ya maji hadi vijiji-
ni, na alilazimika kuongeza bajeti 
ya Wizara hii ambayo sasa Waziri 
Aweso anaendelea kuisimamia" 
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Kwa upande wake, Waziri wa 
Maji Jumaa Aweso amesema 
kuwa wizara hiyo itaendelea kusi-
mamia maagizo ya Rais Dkt. 
Samia ya kuhakikisha wananchi 
wanapata huduma ya maji ya 
uhakika katika maeneo yao.

Akitoa taarifa ya mradi huo mbele 
ya Waziri Mkuu, Kaimu Mkuru-
genzi Mtendaji wa Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Mwanza (MWAUWASA) Neli 
Msuya amesema kuwa Matenki 
mengine yatajengwa katika 
maeneo ya vilima vinavyozungu-
ka Mji wa Mwanza ikiwemo Nya-
mazobe (lita milioni 10), Buhong-
wa (Lita milioni 5), Fumagila (Lita 
milioni 10) na Usagara (lita milioni 
1). “Utekelezaji wa mradi huu wa 
thamani ya Tsh. Bilioni 49 umean-
za na unatarajiwa kukamilika 
ndani ya miaka miwili (2) ifikapo 
Desemba 2026”.
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SEOUL - KOREA

           aziri wa Maji Mhe Jumaa 
Hamidu Aweso(MB) amewasili Seoul 
nchini Korea Kusini kwa mualiko 
maalumu wa Benki ya Exim ya Korea 
na mfuko wa mashirikiano ya kiuchu-
mi wa Korea (EDCF) ambapo ana-
tarajia kukutana na Makamu wa Rais 
wa Benki hiyo tarehe 06 Desemba 
2024 kujenga mashirikiano zaidi 
baada ya uwekezaji wa serikali ya 
Korea kusini katika miradi ya Maji 
Taka kwa Majiji ya Dar Es Salaam, 
Dodoma na Manispaa ya Iringa.

Waziri Aweso amepokelewa na 
mwenyeji wake Mheshimiwa Togolan
Edriss Mavura, Balozi wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania nchini Korea 

W

Kusini.

AWESO NA MIKAKATI YA MATUMIZI YA
TEKNOLOJIA SULUHU YA UPOTEVU WA
MAJI NCHINI

kazi.

Aidha Waziri Aweso akiwa Seoul 
Korea, ametembelea moja ya 
makampuni makubwa ya Tekno-
lojia katika Sekta ya Maji ya 
nchini Korea ya Green Tech. Inc 
ambayo imefunga mfumo wa 
mita janja (Smart Water Man-
agemant System) katika Manis-
paa 43 nchini humo pamoja na 
nchi nyingine,ili kujionea Tekno-
lojia hiyo pamoja na kuona 
namna mfumo huo unavyofanya

  

Mradi huu utawezesha kupun-
guza upotevu wa Maji na kusi-
mamia ubora na msukumo wa 
maji katika mfumo wote wa 
usambazaji kupitia mfumo 
maalumu wa mawasiliano.
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MRADI MPYA NGUDU KUIMARISHA
UPATIKANAJI WA HUDUMA YA MAJI
KWA WANANCHI

DC KWIMBA AIPONGEZA WIZARA YA MAJI

            amlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Mwanza (M-
WAUWASA) imeanza utekelezaji 
wa mradi wa ufufuaji Visima Viwili 
na Uboreshaji wa Mtandao wa 
Maji kwa KM 4.5 unaolenga kun-
ufaisha wakazi wa mji wa Ngudu 
Wilayani Kwimba kwa kuimarisha 
upatikanaji wa huduma ya maji.

Akizungumza wakati wa zoezi la 
mapokezi ya Shehena ya kwanza 
ya bomba yenye urefu wa KM 1.5, 
Mkuu wa Wilaya ya Kwimba Mhe. 
Ng'wilabuzu Ludigija ameshukuru 
Serikali kupitia Wizara ya Maji kwa 
kutekeleza ahadi kwa wakati na 
kusimamia nia ya Mhe. Raisi ya 
kumtua mama ndoo ya maji
kichwani.
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“
Tumekuwa na changamoto 
ya uchakavu wa bomba 
kuu linalosafirisha maji 
kutoka chanzo cha Ihelele 
na kuhudumia Mji huu na 
Wizara kupitia Mhe. Waziri 
Jumaa Aweso aliahidi kuta-
futa mbadala wa haraka 
kwa mpango wa muda 
mfupi, tunaona leo mmete-
keleza na kazi imeanza, 
nawapongeza kwa kubuni 
mradi huu na nawasisitiza 
MWAUWASA mfanye kazi 
hii kwa bidii ili ikamilike 
kwa wakati ninawaamini". 
Amefafanua Mhe. Ludigija.

Kwa upande wake Kaimu Mkurugenzi 
Mtendaji wa MWAUWASA Neli Msuya 
amesema Mradi huo utakaogharimu 
kiasi cha TZS Milioni Mia tatu 
(300,000,000.00) utawezesha uzal-
ishaji maji kwa Lita 600,000 kwa siku 
kutoka katika Visima na kupunguza 
changamoto ya uhaba wa maji. Alise-
ma kwa bomba la Maji linalotoa maji 
chanzo cha KASHWASA cha Ihelele 
linawezesha mji huo kupata lita 
600,000 kwa siku wakati mahitaji 
halisi ni lita milioni 1.2 kwa siku. 

Aidha, Mkurugenzi Neli ame-
shukuru Mbunge wa Jimbo la 
Kwimba Mhe. Shanif Mansoor 
kwa ushirikiano wake tangu 
hatua ya kubuni Mradi na 
kuongeza kuwa Mradi unatara-
jiwa kukamilika mwezi Februari 
2025. "Fedha za utekelezaji wa 
mradi tayari tumepatiwa na 
Waziri na kazi iliyobaki ni ya 

 

Akieleza kazi zitakazotekelezwa 
katika Mradi huo, Meneja wa 
Miundombinu MWAUWASA 
Mha. Stanley Mwasawala 
amesema Mradi utajumuisha 
ulazaji wa bomba jipya la usafir-
ishaji maji kutpka katika chanzo 
hadi kwenye matenki kwa urefu 
wa KM 4.5, Ufungaji wa Pampu 3 
za kuzalisha na kusukuma maji, 
Ufufuaji wa Visima viwili eneo la 
Kiliaboya, pamoja na ukarabati 
wa miundombinu chakavu 
katika chanzo hicho kilichoanza 
kutumika tangu mwaka 1995. 

utekelezaji,"alisisitiza.
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AWESO AKAMILISHA KAZI YA WIKI KWA SIKU 1 
BUHONGWA, KAZI YAKAMILIKA USIKU

                  aziri wa Maji Mhe Jumaa 
Aweso amehakikisha Kazi iliotakiwa 
kufanyika ndani ya wiki moja ya ukamil-
ishaji wa Mradi wa Maji wa Buhongwa 
jijini Mwanza iliotakiwa kukamilishwa 
mpaka ijumaa inafanyika ndani ya siku 
moja kwa kuamua kuweka kambi na 
mafundi site mpaka saa sita usiku.

Mradi wa dharula Buhongwa umekami-
lika usiku na Maji rasmi yamefika hapa 
Buhongwa Centre na kazi itakayofuata

Awali Waziri Aweso ameshuhidia maun-
ganisho ya bomba ya mwisho ya mradi 
wa Sahwa Buhongwa ambao unalenga 
kutatua changamoto katika maeneo ya 
Sahwa, Lwanhima na Buhongwa.

Mara baada ya bomba la mwisho kuun-
ganishwa saa 4.15 usiku alielekea 
katika kituo cha kusukuma maji Sahwa 
ili kuwasha pump ya maji kwa lengo la    

W

ni kuunganisha kwa wananchi.

kusafisha bomba hilo.

Usiku huo huo Waziri Aweso amewak-
abidhi wenyeviti wa serikali za mitaa za 
Sahwa chini na Semba mabomba kwa 
ajili ya kusogeza maji katika maeneo

Mradi huu una gharama ya Tshs. Mili-
oni 864.816. Mradi huu utanufaisha 
wakazi wa mitaa ya Sahwa ya chini, 
Sahwa ya juu, Buhongwa mashariki, 
Buhongwa magharibi, Buhongwa

Jumla ya vituo nane vya kuchota maji 
vitajengwa katika maeneo hayo na 
kunufaisha wananchi katika mitaa    

yao.

centre na Maliza.

husika.



NAIBU WAZIRI WIZARA YA MAJI,
MHANDISI KUNDO KIKAONI NA WATUMISHI
WA SEKTA YA MAJI MWANZA

             aibu Waziri wa Wizara ya maji 
Mhandisi Kundo Mathew ameanza ziara 
yake ya kikazi mkoani Mwanza kwa 
kuzungumza na Watumishi wa sekta ya 
maji mkoani humo ambapo amesisitiza 
kufanya kazi kwa umoja huku wakiweka 
mbele upendo miongoni mwao na uza-
lendo katika kuwatumikia wananchi.

Ameyasema hayo wakati wa kikao 
maalum na Wafanyakazi wa sekta hiyo 
kilichofanyika makao makuu ya Mamla-
ka ya Majisa� na Usa� wa Mazingira 
Mwanza (MWAUWASA) Majihouse Julai 
24, 2024.

Ni muhimu kuwa na 
mnyororo wa thamani 
utakaothamini kila 
mtumishi kwa kila kada 
ili kufikia malengo ya 
pamoja tunayojiwekea 
katika kuwahudumia 
wananchi" amesisitiza.

“

Mhandisi Kundo ameelekeza 
Viongozi na Watumishi wa sekta 
ya maji mkoani Mwanza kutekele-
za majukumu yao ya kazi kwa uza-
lendo na weledi ili kuunga mkono 
jitihada zinazofanywa na Serikali 
katika kuhakikisha huduma ya 
maji inaimarika na kuwafikia wa-
nanchi wa Mkoa wa Mwanza 
kikamilifu.

Akizungumza katika kikao hicho 
Mhe. Kundo alisema Wizara ya 
Maji itaendelea kutekeleza maju-
kumu yake kwa vitendo ili kufaniki-
sha maono ya Mhe Rais Dkt 
Samia Suluhu Hassan ya kumtua 
mama ndoo ya maji kichwani. 
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wa mwanza’’ inaimarika.

Naibu Waziri huyo anaendelea na 
ziara yake ya kikazi ya siku nne 
mkoani Mwanza iliyoanza Julai 24 
na atahitimisha Julai 27, 2024.

Victoria.

 "Tekelezeni majukumu yenu na kuwa 
kioo cha Mhe Jumaa Aweso na kuakisi 
jitihada zake na hatimaye kuhakikisha 
huduma ya maji ndani ya mkoa wa

Kikao hicho kimehusisha Watumishi 
wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA), 
Wakala wa Maji na Usafi wa Mazingira 
Vijijini (RUWASA) mkoa wa Mwanza, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Sengerema (SEUWASA) 
pamoja na Bodi ya maji Bonde la ziwa 
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WAZIRI AWESO AFUNGUA MKUTANO WA 
WATAALAM SEKTA YA MAJI 

            aziri wa Maji Mhe. Jumaa 
Aweso amefungua Mkutano maalum 
wa Wataalam wa Utawala na rasili-
mali watu, Maafisa Maendeleo ya 
Jamii pamoja na Maafisa Mawasilia-
no na Uhusiano wa Sekta ya maji 
unaofanyika katika ukumbi wa NSSF 
Mafao House Jijini Dar es Salaam.

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa 
Mkutano huo wenye lengo la kuwakum-
busha na kujengea uwezo wa masuala 
mbalimbali ya kiutendaji kwa Wataalam 
hao, Waziri Aweso amesisitiza kutambua 
nafasi na umuhimu wa kila Kada pamoja 
na kuendelea kufanya kazi kwa umoja, 
upendo na kuzingatia Weledi ili kuhakiki-
sha wananchi wanaendelea kupata 
huduma bora na muhimu ya maji na 
kutimiza dhamira ya Mhe. Rais Dkt Samia 
Suluhu Hassan ya kumtua mama ndoo ya 

Mkutano huo maalum wa Mwaka 
unafanyika Kwa siku 3 kuanzia 
Novemba 14 hadi 16 ukiwakutanisha 
Wataalamu hao kutoka Sekta ya Maji 
nchini ukibeba Kaulimbiu isemayo " 
Rasilimali Watu ni chachu ya 
maendeleo endelevu katika sekta ya
maji" 
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MWAUWASA KUENDELEA KUIMARISHA UHUSIAN0
NA WATEJA

             amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWA-
SA) imetembela wateja wakubwa, 
Binafsi na Taasisi mbalimbali za Ser-
ikali kwa lengo la kuboresha 
huduma na kubaini changamoto zao 
na kubadilishana uzoefu ili kuonge-
za juhudi katika kuhudumia jamii.

Akizungumza wakati alipotembelea 
wateja katika kanda ya Nyakato, 
Meneja wa huduma kwa Wateja Bi. 
Sia Mrema ameeleza kuwa, lengo la 
Mamlaka ni kutoa huduma bora 
inayokidhi matarajio ya wateja.

M “Leo tumetembelea baadhi ya Taas-
isi za Serikali na binafsi zikiwemo 
Kiwanda cha Pepsi, Kiwanda cha 
Coca cola, chuo cha Mwanza na 
nyingine nyingi tumefurahi kuona 
wanaridhika na huduma zetu na 
wameahidi kuongeza ushirikiano ili 
kuboresha zaidi” amesema Bi. Sia

Nae Kaimu Mkuu wa kitengo cha 
Mawasiliano na uhusiano Vivien 
Temu ameeleza kwamba katika 
kuboresha huduma za mawasiliano 
ni suala la muhimu sana ikiwemo 
kupokea maoni, changamoto na 
hoja za wateja na kuzitolea majibu 

Kwa upande wake, ndugu Suresh 
Tripurari ambaye ni Meneja wa 
uendeshaji (Operation Manager) 
kutoka Kiwanda cha Pepsi ikiwa ni 
sehemu ya taasisi binafsi zilizotem-
belewa ameipongeza MWAUWASA 
na kutoa wito wa kuendelea kubore-
sha zaidi huduma kwa wateja kwa 
kuongeza wigo kwa wateja kutoa 
mrejesho wa huduma kwa Mamlaka 
ili kinapohitajika maboresho ya 
kihuduma yafanyie kwa wakati.

 

“Nimefurahi MWAUWASA kutembe-
lea Taasisi yetu leo ni jitihada kubwa 
lakini bado kuna haja ya kutoa elimu 
zaidi kwa wateja haswa haki na 
wajibu wao kwa Mamlaka”, amese 

kwa wakati.

ma ndugu Suresh.
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MD MWAUWASA AFANYA ZIARA 
BUGANDA - MKOLANI

               aimu Mkurugenzi Mtendaji 
wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA) 
Ndugu, Neli Msuya ametembelea 
Mtaa wa Buganda Kata ya Mkolani 
kwa lengo la kukagua hali ya upatika-
naji wa huduma ya maji na kuzung-
umza na viongozi wa mtaa kujadili 
hatua zinazochukuliwa na MWAU-
WASA katika kuboresha upatikanaji 
wa huduma ya maji hususani kwa 
maeneo yenye changamoto ndani ya 

K

kata kiyo.

Amefanya ziara hiyo tarehe 04 Julai, 
2024 akiwa ameambatana na Wataa

“Nipo hapa Buganda kwa ajili ya kuji-
ridhisha hali ya upatikanaji wa maji na 
pia kuzungumza na Viongozi wa 
Mtaa kuwaeleza namna ambavyo 
tumejipanga kupambana na chan-
gamoto ya upatikanaji wa huduma 
kwa awamu,” amesema Mkurugenzi 
Neli na kuongeza kuwa amekuwa na 
majadiliano mbalimbali na viongozi 
akiwemo Mbunge wa Nyamagana

Akizungumza katika kikao hicho, Neli 
Msuya amebainisha kwamba kazi 
inayoendelea kwa sasa ni kuboresha 
miundombinu kupitia miradi ya 
haraka, ya muda wa kati na miradi ya

Ndugu Neli Msuya pia amewashuku-
ru Viongozi wote kwa kuwasilisha 
maoni ya wananchi na kusema, 
Mamlaka imepokea na tayari inayafa
  
 

 

lam kutoka MWAUWASA.

Mhe. Stanislaus Mabula.

muda mrefu.

nyia kazi.

Naye Diwani Kata ya Mkolani Mhe. 
Dioniz Swalala ameshukuru kwa 
hatua za haraka za kupunguza 
tatizo la maji zilizochukuliwa na

“Uhitaji wa maji katika kata yetu ni 
mkubwa ila namna unavyoendelea 
kuwa na sisi bega kwa bega 
unatupa moyo pamoja na timu 
yako,” amesema Mhe. Swalala

Kama ilivyo ada, Mkurugenzi Neli 
hufanya ziara ili kutembelea mitaa 
mbalimbali kukagua mfumo wa 
usambazaji maji, hali ya upatika-
naji wa huduma sambamba na 
kuzungumza na viongozi wa Mitaa 
ili kueleza hatua zinazochukuliwa 

MWAUWASA.

na serikali.
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ZAIDI YA KAYA 200 KUNUFAIKA NA
MRADI MPYA WA MAJI IGOMBE – MWANZA 

           kuu wa Wilaya ya Ilemela 
Mhe. Hasan Masala ameongoza 
wadau mbalimbali kujadili ute-
kelezaji wa mradi mpya unaote-
kelezwa kwa ushirikiano baina ya 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA) 
na Shirika la Maji la Uholanzi 
maarufu kama Vitens Evides Inter

Mkutano huo uliofanyika Julai 11, 
2024 katika ukumbi wa mikutano 
(Majihouse), Wataalamu wameele-
za kuwa Mradi umelenga kuboresha 
huduma ya majisafi, kwa kuungani-
sha kaya 200 zenye kipato cha chini 
kwa kata za Bugogwa, Nyamhongo-
lo - Nyamadoke, Sangabuye - 
Nyafla, Shibula na Kahama,  

M

national (VEI).

uboreshaji wa chanzo cha maji cha 
Igombe pamoja na ujenzi wa Magati 
20 ambayo yatasaidia wananchi 
kupata huduma ya maji kwa uhaki 
ka. Mgeni Rasmi katika mkutano 
huo alikuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Ilemela, Mhe. Hassani Masala 
ambaye amepongeza jitihada za 
MWAUWASA kwa kushirikiana na 
VEI kwa kubuni mradi ambao utai-
maimarisha upatikanaji wa huduma 
ya maji kwa wakazi wa maeneo
 

“Pongezi ziende moja kwa moja 
kwa Mhe. Rais wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania, Dkt. Samia 
Suluhu Hassan kwa kuendelea 
kuboresha Sekta ya maji, kupitia 
jitihada zake za kuimarisha ushiriki-
ano na uhusiano na wadau wa 
maendeleo wa kimataifa,” alisema 
 

hayo.

Mhe. Masala.
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Kwa upande wake, Mbunge wa 
Jimbo la Ilemela, Mhe. Dkt. Angelina 
Mabula aliishukuru Serikali kupitia 
Wizara ya Maji chini ya uongozi wa 
Mhe. Juma Aweso (Mb) kwa 
kuwezesha Mradi huo unaokwenda 
kutatua changamoto ya uhaba wa 
maji kwa wananchi kwa kunufaisha 

wote.

Naye Kaimu Mkurugenzi Mtendaji 
wa MWAUWASA, Ndugu Neli Msuya 
amewashukuru Wadau na washirika 
wa maendeleo kwa kufanikisha ute-
kelezaji wa mradi huo 
utakaogharimu kiasi cha TZS 
869,372,438.00 na kuomba ushiriki-
ano huo uendelee wakati wote wa 
utekelezaji wa mradi kwa Wadau

Kikao hicho kilishirikisha Madiwani 
wa kata husika, Wenyeviti wa Seri-
kali za mitaa, Viongozi wa Manispaa 
ya Ilemela Wataalamu na wawakili
 shi wa wananchi wanufaika.

wakazi wapatao 34,014. 
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MWAUWASA YASHIRIKI  KIKAO CHA WANANCHI
MTAA WA NG'WASHI 

                   ataalamu wa miundombinu 
na usambazaji maji kwa pamoja na 
Maafisa wa kitengo cha Mawasiliano 
na Uhusiano wa MWAUWASA 
wameshiriki kikao cha Wananchi wa 
mtaa wa Ng'washi kata ya Buhong-
wa kwa lengo la kusikiliza na 
kupokea maoni ya wananchi na 
kujadili kwa pamoja kuhusu huduma 
ya maji kwa wakazi wa eneo hilo

W

Katika kikao hicho MWAUWASA 
imeeleza mipango iliyopo kuhusu 
uimarishaji wa huduma ya maji kwa 
wakazi wa eneo hilo ikiwa ni pamoja 
na maboresho ya miundombinu ya 
usambazaji maji pamoja na ujenzi wa 
tenki la kuhifadhi na kusambaza maji 
katika eneo hilo litakalojengwa katika

 

eneo la kagera.

Wananchi wa Ng'washi wameelez-
wa kuwa utekelezaji wa mipango 
hiyo unaanza mwezi Julai mwaka 
huu (ndani ya wiki ijayo) na 
kwamba MWAUWASA imejipanga 
kuhakikisha inaunga mkono dhami-
ra ya Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu 
Hassan ya kumtua mama ndoo ya 
maji kichwani kwa kuimarisha upati-
kanaji wa huduma ya maji.

Katika hatua nyingine, Wananchi 
wamekumbushwa kuendelea 
kuunga mkono juhudi hizo kwa 
kutoa ushirikiano kupitia utunzaji 
wa miundombinu ya maji, kutoa 
taarifa za hujuma (wizi) wa maji 
pamoja na kulipa ankara (bili) za 
maji kwa wakati ili kufanikisha utoaji 
wa huduma bora na endelevu.
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MABORESHO MIUNDOMBINU YA MAJI 
BUHONGWA MAGHARIBI 

               amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWA-
SA) inaendelea na maboresho ya 
miundombinu katika eneo la 
Buhongwa Magharibi kwa lengo la 
kuimarisha upatikanaji wa huduma 
ya maji kwa wakazi wa eneo hilo.

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA akiambatana na timu 
ya Wataalamu ametembelea eneo 
hilo kukagua zoezi linaloendelea la 
kufumua mtandao wa bomba kwa 
kuondoa minyororo ya bomba na 

M kuweka bomba mpya ili kuwezesha 
maji kuwafikia wakazi wa eneo hilo 
kwa ufanisi.

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA akiambatana na timu 
ya Wataalamu ametembelea eneo 
hilo kukagua zoezi linaloendelea la 
kufumua mtandao wa bomba kwa 
kuondoa minyororo ya bomba na 
kuweka bomba mpya ili kuwezesha 
maji kuwafikia wakazi wa eneo hilo

Mkurugenzi Neli alikutana na kufan-
ya mazungumzo na uongozi wa 
eneo hilo akiwemo Mwenyekiti wa 
Mtaa huo Ndugu Alfred Kimwaga na 
Balozi Ndugu Msemakweli Stan
 
 

kwa ufanisi.

  
slaus Wote waliahidi kuendelea 
kushirikiana na Mwauwasa. Maboresho hayo yanalenga kuimar-

isha upatikanaji wa huduma kwa 
wakazi wa eneo hilo lenye vilima 
ambapo hapo awali hawakua waki-
pata huduma toshelevu ya maji.
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WATUMISHI MWAUWASA WANOLEWA

Watumishi wa Mamlaka ya Majisafi 
na Usafi wa Mazingira Mwanza 
(MWAUWASA ) wanahudhuria ma-
funzo Maalum (Young Water Profes-
sionals) ambayo yanakusudia 
kuwajengea uwezo Watumishi 
vijana katika sekta ya maji ili kuimar-
isha utendaji kazi pamoja na utoaji 
huduma bora.

Mafunzo hayo ya siku mbili yanafan-
yika katika ukumbi wa City Link - 
Buswelu yakijikita kujenga uelewa 
katika masuala ya mawasiliano 
kazini, Uongozi, kujitambua na 
kuboresha mahusiano kazini pamoja 
na namna ya kuendana na mabadi

Akifungua mafunzo hayo Kaimu 
Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWA-
SA Ndugu, Neli Msuya amesema 
dhamira ya mafunzo hayo ni kuleta 
mabadiliko kwa Watumishi na 
kuongeza ufanisi wa utendaji kazi ili 
kufanikisha dhima ya kutoa huduma

Mafunzo hayo yanatolewa Kwa ush-
irikiano na Wataalam kutoka Shirika 
la Maji la Uholanzi - Vitens Evides 
 

liko.

kwa wananchi.

International (VEI).
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RC MTANDA AISIFU MWAUWASA KWA
UTEKELEZAJI  WA MIRADI INAYOENDELEA

              kuu wa Mkoa wa Mwanza 
Mhe. Said Mtanda amepongeza 
jitihada za Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Mwanza (MWAU-
WASA) kwa kuendelea na jitihada za 
kuboresha upatikanaji wa huduma ya

 

M

maji kwa wananchi.

Aliyasema hayo Julai 15, 2024 akiwa 
katika Kata ya Igoma Wilayani Nya-
magana wakati wa mkutano wake 
wa kusikiliza na kuzipatia ufumbuzi 
kero za wananchi wilayani humo

Ninakupongeza Mkurugenzi wa MWAU-
WASA, Ndg. Neli Msuya kwa kutueleza 
bayana namna ambavyo Wizara ya Maji 
kupitia MWAUWASA ilivyojipanga 
kuboresha mitandao ya maji kupitia 
miradi mbalimbali uliyotueleza katika 
hadhara hii," amesema Mhe. Mtanda.

“

Awali Mkurugenzi wa MWAUWASA 
akiwasilisha taarifa ya mipango ya 
utekelezaji wa miradi mbalimbali ya 
maji alisema Mamlaka imejipanga 
kuhakikisha huduma ya maji 
inaimarika hususani katika maeneo 
ya pembezoni ambayo yamekuwa 

"Mamlaka inaendelea na ute-
kelezaji wa miradi ya haraka, ya 
muda wa kati na miradi ya muda 
mrefu ili kutimiza dhamira ya Seri-
kali ya awamu ya sita chini ya Mhe. 
Dr. Samia Suluhu Hassan ya 
kumtua mama ndoo ya maji 
kicwani" alisema.

Ndg. Neli alisema utekelezaji wa 
miradi ya muda mfupi imelenga 
kupunguza upungufu wa maji katika 
baadhi ya maeneo ikuwemo kutanua 
mfumo wa usambazaji maji na 
kwamba hivi karibuni Mamlaka itaanza 
ujenzi wa matenki makubwa katika 
maeneo mbalimbali ikiwemo Buhong-
wa, Nyamazobe, Fumagila, Kisesa na 
usagara.

na changamoto.
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                       ANANCHI elfu 6,378 
waishio Katika Wilaya ya Ilemela 
kwenye Kisiwa cha Bezi Mkoani 
Mwanza wanatarajia kunufaika na 
mradi wa maji wa kisiwa cha Bezi 
ambao unatarajiwa kuanza kute-
kelezwa mwezi septemba 2024

Hayo yamesemwa na Naibu Waziri 
wa Wizara ya Maji Mhandisi Kundo 
Mathew alipotembelea na Kukagua 
Maandalizi ya kuanza kwa ujenzi 
wa mradi huo wa maji unaotekelez-
wa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWA-
SA) ambapo ujenzi wake unataraji-
wa kuanza Mwezi Septemba 2024 
na kukamilika mwezi februali 2025. 

W Mhandisi Kundo ameeleza kuwa 
kazi zitakazofanyika katika mradi 
huo ni pamoja na ujenzi wa vituo 15 
vya kuchotea maji, ujenzi wa tenki la 
kuhifadhia maji la lita 250,000 na

Kwa upande wake Mbunge wa 
Jimbo la Ilemela Dkt. Angelina 
Mabula ameishukru Serikali kwa 
kuanza utekelezaji wa mradi huo na 
kusema kwamba mnamo tarehe 22 
Aprili, 2024 aliuliza swali la nyonge-
za bungeni kwa Wizara ya Maji kuwa 
Lini, Serikali itapeleka huduma ya 
majisafi na salama kwenye kisiwa 

MRADI WA MAJI KISIWA CHE BEZI 
KUNUFAISHA WANANCHI 6378
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Amefanya ziara hiyo tarehe 04 Julai, 
2024 akiwa ameambatana na Wataa

“Nipo hapa Buganda kwa ajili ya kuji-
ridhisha hali ya upatikanaji wa maji na 
pia kuzungumza na Viongozi wa 
Mtaa kuwaeleza namna ambavyo 
tumejipanga kupambana na chan-
gamoto ya upatikanaji wa huduma 
kwa awamu,” amesema Mkurugenzi 
Neli na kuongeza kuwa amekuwa na 
majadiliano mbalimbali na viongozi 
akiwemo Mbunge wa Nyamagana

Akizungumza katika kikao hicho, Neli 
Msuya amebainisha kwamba kazi 
inayoendelea kwa sasa ni kuboresha 
miundombinu kupitia miradi ya 
haraka, ya muda wa kati na miradi ya

Ndugu Neli Msuya pia amewashuku-
ru Viongozi wote kwa kuwasilisha 
maoni ya wananchi na kusema, 
Mamlaka imepokea na tayari inayafa
  
 

 SERIKALI KUWEZESHA UPANUZI WA MRADI 
WA MAJI BUTIMBA AWAMU YA PILI

Ameyasema hayo alipotembelea 
mradi wa maji wa Butimba Julai 27, 
2024 na kujionea ufanyaji kazi na 
ufanisi wa mradi huo ambapo amei-
elekeza Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Mwanza (MWAU-
WASA) kutunza chanzo hicho na 
kuharakisha taratibu za kuwezesha 
utekelezaji wa mradi wa upanuzi wa 
chanzo hicho ili kuongeza uzalishaji 
wa maji kutoka Lita Milioni 48 kwa 
siku hadi Lita Milioni 144 Kwa siku.

Aidha amebainisha kuwa Wizara ya 
Maji chini ya Waziri Mhe Jumaa 
Aweso ina nia ya dhati ya kutaka 
kufanikisha azma ya Serikali ya kuim-
arisha upatikanaji wa huduma ya maji 

Amesema Mradi huo unatekelezwa 
kwa ushirikiano na Wadau wa 
maendeleo ambapo Mhandisi Kundo 
amesema ni matokeo ya Jitihada za 
kidiplomasia anazofanya Mhe. Rais 
Dkt Samia Suluhu Hassan ambazo 
zinaimarisha mahusiano na mataifa 
na taasisi za kifedha za kimataifa.

Kukamilika kwa utekelezaji wa mradi 
huo kutaongeza uzalishaji na hivyo 
kutosheleza ongezeko la watu linalo-
endana sambamba na ongezeko la 
mahitaji na maendeleo ikiwemo 

kwa wananchi

               aibu Waziri wa Wizara ya 
maji Mhandisi Kundo Mathew 
amesema Serikali kupitia Wizara ya 
maji itaendelea kuwezesha ute-
kelezaji wa miradi ya sekta ya maji 
Mwanza ili kuimarisha upatikanaji wa 
huduma ya maji kwa wananchi

N

19MWAUWASA 2024  | JULAI - DISEMBA 



MBUNGE WA ILEMELA DKT. MABULA AZURU
BANDA LA MWAUWASA NANENANE 2024

       aonesho ya Wakulima 
(Nanenane) kwa mwaka 2024 
yanaendelea katika viwanja vya mao-
nesho Nyamhongolo ambapo 
MWAUWASA ni moja kati ya Wadau 
wanaoshiriki maonesho hayo.

Wananchi na Wadau mbalimbali wa-
meendelea kufika na kujifunza masu-
ala mbalimbali kuhusu huduma za 
MWAUWASA, miongoni mwa waliofi-
ka kutembelea Banda la MWAUWA-
SA ni pamoja na Mbunge wa Jimbo la 
Ilemela Mhe. Dkt. Angeline Mabula 

M Kaulimbiu ya maonesho ya 
Nanenane kwa mwaka huu wa 2024 
inasema “Chagua Viongozi bora wa 
Serikali za mitaa kwa maendeleo 
endelevu ya Kilimo, Mifugo na

MWAUWASA inaendelea kuwa-
karibisha wananchi wote kufika 
katika Banda Lake la maonesho ili 
kujifunza mengi kuhusu huduma 
 

Uvuvi”.

zake.
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AGIZO LA NAIBU WAZIRI WA MAJI
STONE TOWN – BUSWELU LATEKELEZWA
KWA WAKATI

              aibu Waziri wa Wizara ya 
Maji Mhandisi Kundo Mathew ame-
tembelea eneo la Stone Town - 
Buswelu Wilayani Ilemela na kuk-
agua utekelezaji wa agizo la 
kuwaunganishia huduma ya Majisafi 
wananchi wa eneo hilo ndani ya siku 
kumi na nne (14), alilolitoa kwa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA) 
tarehe 26, Julai 2024 alipofanya 
ziara na kuzungumza na wananchi

Mhandisi Kundo akiwa eneo hilo 
ameshuhudia nyumba kadhaa 
zikiwa tayari zimeunganishiwa 
huduma ya maji na huku zoezi la 
kuwaunganishia huduma wananchi 
likiendelea kutekelezwa na Mafundi 
 

N

wa kata ya Buswelu.

wa MWAUWASA.

Aidha, Mhe Kundo amemshukuru 
Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kwa kuendelea kutoa fedha 
za miradi ya maendeleo hususan 
miradi ya maji ambayo kimsingi 
inachangia kuboresha afya na 
kuleta maendeleo ya kiuchumi.

Vilevile, Mhandisi Kundo am-
emshukuru Waziri wa Wizara ya 
Maji Me. Jumaa Aweso Kwa mion-
gozo ya kuhakikisha kila Mwanan-
chi anafikiwa na huduma ya Majisafi 
na Salama kama ilivyo adhma ya 
Mhe. Rais na kuongeza kuwa kazi 
ya Watumishi wa Sekta ya Maji ni 
kuhakikisha wanamsaidia Mhe. 
Waziri kutimiza majukumu aliyok

Kadhalika, Mhandisi Kundo ame-
pongeza MWAUWASA kwa kute-
keleza agizo hilo kwa wakati na 
kuwaeleza wananchi kuwa licha ya 
kuunganishiwa huduma hiyo, 
MWAUWASA itaendelea kutoa 
huduma kwa kutekeleza migao 
wakati miundombinu ya uzalishaji 
na usambazaji maji ikiendelea kui
 

abidhiwa na Mhe. Rais.

marishwa.
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Kwa upande wake Mbunge wa 
Jimbo la Ilemela Mhe. Dkt Angeline 
Mabula amepongeza kazi inayofa-
nywa na Serikali kuimarisha upatika-
naji wa huduma ya maji na kuiomba 
Serikali kupitia Wizara ya Maji kuen-
delea kutekeleza miradi ya kimkaka-
ti ili kuimarisha zaidi huduma ya maji 
kwa wakazi wa mkoa wa Mwanza.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti 
wakazi wa eneo hilo wamepongeza 
kazi iliyofanyika na kutoa hamasa 
wa wananchi wengine kuendelea 
kuunga mkono jitihada hizo za Seri-
kali Kwa kutunza miundombinu ya 
maji na kulipa bili za maji kwa wakati.
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UWT YASIFU UTEKELEZAJI MRADI WA 
MAJI  BUTIMBA

                 wenyekiti wa Umoja wa 
Wanawake Tanzania (UWT) Mary 
Pius Chatanda amesema ujenzi wa 
mradi wa Maji Butimba umetekelez-
wa kwa ufanisi kulingana na ghara-
ma ya utekelezaji wa Mradi huo.

Ameyasema hayo Agosti 12, 2024 
alipofanya ziara kwa lengo la kujio-
nea utendaji kazi wa mradi huo 
ambapo ameambatana na viongozi 
mbalimbali wa Serikali na Chama 
 

M

cha Mapinduzi (CCM).

"Nimezungukia mradi huu wa 
kwanza na nimejionea mwenyewe 
nimeridhika, ni mradi mzuri na 
naiona Ile gharama iliyotamkwa ipo 
sawa sawa, Pongezi kwa Mhe. Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kwa kuweze-
sha uwekezaji huu na hongereni 
sana kwa mradi mkubwa wa aina

Naye Mkuu wa Wilaya ya Nyamaga-
na Mhe. Amina Makilagi amesema 
utekelezaji wa mradi huo umekua 
na matokeo chanya kwa wananchi 
kwakuwa umeongeza wingi wa maji 
yanayozalishwa ikilinganishwa na

Kwa upande wake Meneja Miradi 
wa MWAUWASA Mhandisi Celes-
tine Mahubi amesema mradi huo 
kwa sasa umetekelezwa kwa 
awamu ya kwanza na unazalisha 
Lita za maji Milioni 48 kwa siku. 
 
 

hii" amesema.

hapo awali.

Aidha, ameongeza kuwa MWAU-
WASA imejipanga kutekeleza upa-
nuzi wa mradi huo kwa awamu ya 
pili ambapo itaongeza uzalishaji wa 
maji kufikia Lita za ujazo Milioni 144 
kwa siku ukienda sambamba na 
ujenzi wa miundombinu ya usam-
bazaji maji ikiwemo ujenzi wa 
Matenki matano ya uhifadhi na 
usambazaji maji maeneo ya 
Kisesa, Fumagila, Nyamazobe, 
Buhongwa na Usagara.
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MWAUWASA YASHIRIKI KONGAMANO LA
TATU LA KITAALUMA LA CHAMA CHA MADEREVA 
WA SERIKALI

             WAUWASA yashiriki katika 
kongamano la tatu la kitaaluma la 
chama cha Madereva wa Serikali

Kongamano hilo limefanyika katika 
Ukumbi Mikutano wa Kimataifa 
AICC jijini Arusha tarehe 19 hadi 23 

Mgeni rasmi wa Kongamano hilo 
Mhe. Kassim Majaliwa, Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tan

M
Tanzania.

Agosti, 2024.

zania.

Aidha kongamano hilo limeambata-
na na Mafunzo Maalumu kwa Mad-
ereva ili kuongeza uelewa katika 
utendaji wao wa kazi kutoka chuo 
cha usafirishaji cha Taifa (NIT), Ma-
funzo ya Usalama barabarani kutoka 
Jeshi la polisi, Maadili ya utumishi 
wa umma kutoka tume ya maadili, 
afya ya akili, mfuko wa fidia mahara 
pa kazi (CWF) na Toyota kwa ajili ya 
kujua matumizi ya magari ya kisasa.

Kauli mbiu ya kongamano la mwaka 
2024 linasema “Dereva wa Serikali 
jitambue, timiza wajibu, usalama 
 unaanza na wewe.
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                 amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWA-
SA) imekabidhi Pampu ya chini ya 
maji (Submersible Water Pump) 
katika Zahanati ya Bulale iliyopo kata 
ya Buhongwa Wilayani Nyamagana.

M Aidha, kifaa hiki kimelenga kuonge-
za ufanisi wa upatikanaji wa Maji 
kwa urahisi kwenda kwenye Matan-
ki makubwa yaliyopo kwenye Zah
 anati hiyo.

ZAHANATI YA BULALE KATA YA 
BUHONGWA YAKUMBUKWA

Msaada huo uliotolewa ni sehemu ya 
jitihada za MWAUWASA katika kutam-
bua na kujali uwepo na umuhimu wa 

MWAUWASA imekuwa ikichangia 
taasisi na makundi maalum ya 
Jamii kwa kutoa Matanki na vitu 
vingine mbalimbali ili kuwezesha  makundi haya maalum. 
kupata huduma muhimu.
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MWAUWASA YAIBUA TABASAMU KWA 
WAKAZI WA NANSIO - UKEREWE 

                     amlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Mwanza (MWAU-
WASA) kanda ya Nansio (Ukerewe) 
imekamilisha zoezi la ugawaji wa 
vifaa vya Maunganisho Mapya na 
kufanikisha zoezi la kuunganishia 
huduma ya Majisafi Wateja wapatao 
37 ndani ya mwezi Agosti 2024.

M

Katika Mwezi huu Agosti 2024 jumla 
ya Wateja 37 walioomba kuungiwa 
huduma ya Majisafi kutoka katika 
kata mbalimbali za Mji wa Nansio 
ikiwemo Bukongo, Nansio Mjini, Ka-
kerege, Nkilizya, Kagera, Nakatun-
guru na Miti Mirefu wameunganishi

Akizungumzia zoezi hilo Mkuu wa 
Kanda ya Nansio Joseph Edward 
amewashukuru Wateja wote kwa 
kutoa ushirikiano wa dhati pindi 
zoezi hili lilipokuwa likiendelea.

wa huduma.

“Ninawashukuru Wateja wote kwa 
Ushirikiano wenu na uvumilivu 
wenu, tumefanikiwa kuwaunganishia 
huduma ya Majisafi wateja 37 ndani 
ya mwezi huu, zoezi hili ni endelevu 
na tutaendelea kuwafikia Wateja 
wengi zaidi walioomba kuunganishi-
wa huduma na kukamilisha taratibu 
zote”. Ameeleza ndugu Joseph

Sambamba na zoezi hilo, Wateja 
wamepatiwa elimu juu ya utunzaji 
Miundombinu ya maji, Matumizi 
sahihi ya maji, Malipo ya ankara, njia 
za Mawasiliano pamoja na huduma 
zingine zinazotolewa na MWAUWA
SA.
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 MRADI WA DHARURA SAHWA- BUHONGWA
 MBIONI KUKAMILIKA

              tekelezaji wa mradi wa dharu-
ra wa Maji unaohusisha ulazaji wa 
bomba la inchi 12 Kwa urefu wa Kilo-
mita 4.5 kutoka tenki la maji Sahwa 
kwenda eneo la Buhongwa umefikia 
hatua nzuri na unaelekea kukamilika.

Akiwa eneo la utekelezaji wa mradi 
huo Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA Neli Msuya amesema 
kwa sasa kazi inafanyika usiku na 
mchana ili kuhakikisha huduma 
inawafikia wananchi ndani ya muda

Aidha, katika hatua nyingine Mkuru-
genzi Neli ameishukuru Serikali kwa 
kuendelea kutoa miongozo na 
kuwezesha utekelezaji wa miradi 

U

uliopangwa. ameongeza.

inayolenga kuimarisha upatikanaji wa 
huduma ya maji kwa wananchi.

"Utekelezaji wa mradi huu unatumia 
Fedha kutoka Serikali kuu, kwahivyo 
tunamshukuru sana Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kwa kuende-
lea kutuwezesha kutekeleza miradi 
hii, lakini pia Waziri wetu wa maji 
Mhe. Jumaa Aweso kwa miongozo 
yake ambayo imekua ikituhimiza 
kufanya kazi kwa bidii ili wananchi 
wapate huduma kwa utoshelevu" 
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Kwa upande wake Msaidizi wa Mkuu 
wa Kanda ya MWAUWASA Nyegezi 
upande wa Ufundi Mhandisi David 
Katakweba amesema utekelezaji wa 
mradi huo utakaozalisha wastani wa 
Lita za maji Milioni 8 kwa siku, kwa 
sasa umefikia zaidi ya asilimia 85.
 
 lika.ambapo kazi ndogo iliyobaki ya kuun-
ganisha na kufukia bomba kwa urefu 
wa takribani mita 100 inatarajiwa 
kukamilishwa ndani ya muda mfupi ili 
wananchi wapate huduma katika 
muda uliopangwa ambao ni ndani ya 
mwezi huu wa Septemba.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti 
Madiwani wa kata za Buhongwa, 
Lwanhima na Mkolani zitakazonu-
faika na mradi huo wameshukuru 
Serikali kwa utekelezaji wa mradi huo 
na kuongeza kuwa wananchi wanayo 
matumaini makubwa ya huduma kui-
marika baada ya mradi huo kukami

Kukamilika kwa mradi huo 
unaogharimu TZS Millioni 860 kuta-
ongeza wingi wa maji yanayowafikia 
wakazi wa kata za Buhongwa, Lwan-
hima na Mkolani na hivyo kuimarisha 
upatikanaji wa huduma ya maji kwa 
wakazi wa maeneo hayo yaliyokua 
yakipata huduma isiyo toshelevu ya  
maji.
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MD MWAUWASA AWATIA MOYO MAFUNDI 
WANAFUNZI

                 aimu Mkurugenzi Mtendaji 
wa MWAUWASA Neli Msuya akiwa 
katika picha ya pamoja na Mafundi 
wanafunzi (wasichana) waliokuwa 
wakishiriki katika kazi ya kukamili-
sha utekelezaji wa mradi wa maji wa

Mkurugenzi Neli amewaasa kufanya 
kazi kwa bidii weledi na kuwa wada-
disi wakati wakiwa katika mafunzo 
 
 

K

dharura Buhongwa.

Baada ya kazi za ufundi zilizohusisha 
Uunganishaji wa bomba la inchi 12 
kutoka Kituo cha kusukuma maji 
Sahwa kwenda Buhongwa kukami-
lika, mradi huo umenza kufanyiwa 
majaribio yakuanza kusukuma maji 
Jana Septemba 08 ambapo Waziri 
wa Maji Mhe. Jumaa Aweso aliwasha 
mitambo ya kusukuma maji rasmi 
katika Kituo cha Sahwa kwenda 
 

ya vitendo kazini.
eneo la Buhongwa.
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 NAIBU KATIBU MKUU WIZARA YA MAJI
 AZINDUA KAMPENI “MWAUWASA MTAA
 KWA MTAA”

             aibu Katibu Mkuu Wizara ya 
Maji, Ndg. Agnes Kisaka Meena, 
alifanya ziara ya kutembelea Mtaa 
kwa mtaa Septemba 11, 2024 kata ya 
Buhongwa ili kujiridhisha na hali ya 
upatikanaji wa Maji na pia kuzungum-
za na viongozi akiwa na lengo la 
kuhakikisha dhamira ya Serikali ya 
awamu ya sita ya kuboresha huduma

“Dhamira na malengo ya Rais 
Dk.Samia Suluhu Hassan ni wanan-
chi kupata maji safi, hivyo tunapita 
kuangalia na kufanya tathmini  kuona 
ufanisi wa utekelezaji wa miradi ya 
maji,”alisema Naibu Katibu Mkuu.

Naye Mwenyekiti wa Mtaa wa Ng’ashi 
Ndugu Thomas Simon ameshiriki 
katika Ziara hiyo iliyofuatia utekelezaji 
wa mradi wa maji wa Sahwa - 
Buhongwa ili kujiridhisha na ufanisi 
wake na kuhakikisha huduma ya maji 

“Kiu ya wananchi wa Buhongwa ni 
maji, ndio kilikuwa kilio chao na 
agenda kubwa,kwa mradi huu wa 
dharura tangu juzi wamepata,ma-
jitunaishukuru sana Serikali, “ alisema

Naye Kaimu Mganga Mfawidhi wa 
Kituo cha fya Buhongwa, Dkt Light-
ness Masito aliipongeza serikali ya 
awamu ya sita kwa kuondoa uhaba 

 

za maji inatekelezwa.

inawafikia wananchi.

“Tulihitaji maji ya kutosha kwa usafi 
na matumizi mbalimbali ya huduma 
na kwa usalama wa wagonjwa ukiz-
ingatia Buhongwa ni kituo cha afya 
kilicho jirani na soko, ni faraja 
kuona huduma hiyo imetufikia kwa 
wakati sasa,” alisema Daktari

Kaimu Mkurugenzi wa MWAUWA-
SA, Bi. Neli Msuya alisema “maji 
yalikuwa ni tatizo kubwa katika Jiji 
la Mwanza na maeneo ya pembe-
zoni ikiwemo Buhongwa,hivyo tulia-
hidi kufanya kazi usiku na Mchana 
kutekeleza mradi wa Matokeo ya 
Haraka ambapo sasa majaribio 
yataendelea kwa siku tano ili kuan-
galia uimara wa mfumo mzima.

Aidha Neli alishukuru ujio wa Naibu 
Katibu Mkuu katika ziara yake ya 
kutembelea miradi mbali mbali na 
kufanya ziara ya kutembelea mtaa 
kwa mtaa ili kukagua hali ya upati-
kanaji maji na kuzungumza na 
baadhi ya Viongozi na Wakazi wa 
maeneo yaliyolemgwa na mradi 
huo.
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                   amlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Mwanza 
(MWAUWASA) imeibuka mshindi 
wa pili katika Fainali za Mashindano 
ya Kombe la Maji #MajiCup 2024, 
yaliyofanyika Jijini Dodoma. Katika 
mchezo wa fainali ya mpira wa 
miguu, MWAUWASA ilipoteza 
mchezo kwa kufungwa goli 1-0 na 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za 
Nishati na Maji Zanzibar (ZURA).

Hata hivyo, MWAUWASA imeonye-
sha mchezo mzuri wenye nidhamu 
na umahiri mkubwa kwa kufika 
hatua ya fainali pasipo kupoteza 
mchezo wowote katika Mechi za 
Mpira wa Miguu tangu kuanza kwa 
Mashindano hayo mwaka huu 

M

2024.

Mashindano hayo ya #MajiCup yali-
kusanya timu kutoka Taasisi mbalim-
bali zinazohusika na huduma ya Maji 
kutoka Tanzania Bara na Zanzibar, 
yakilenga kuimarisha mshikamano 
na ushirikiano kati ya watumishi wa 
sekta ya Maji pamoja na kupeleka 
ujumbe kwa Jamii kuhusu Kampeni 
ya Udhibiti wa upotevu wa Maji na 
Kulinda Miundombinu na Vyanzo vya 
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                amati ya Ukaguzi ya Bodi 
ya Wakurugenzi Mamlaka ya Majis-
afi na Usafi wa Mazingira Mwanza 
(MWAUWASA) imefanya ziara ya 
kutembelea kanda za Ngudu, Magu, 
Misungwi na Nansio- Ukerewe Sep

Lengo la Ziara hiyo ni kukagua 
Miradi mbalimbali kujionea utendaji 
kazi katika kanda , kukutana na wa-
tumishi kwa lengo la kufahamiana 
zaidi na kuwasikiliza kwa lengo la .

Aidha Ziara hiyo iliongozwa na 
Mwenyekiti wa kamati ya Ukaguzi 
Bi. Mwambure Ilhuya ambaye 
amezipongeza kanda hizo kwa 
jitihada zinazoendelea kufanyika za 
uboreshaji wa upatikanaji wa 
huduma ya Maji kwa wakazi wa miji 

K

temba 13-14, 2024.

kuboresha utendaji kazi.

hiyo.

“Nitoe wito kwa Wakuu wa Kanda 
kuhakikisha mnaongeza ushirikiano 
na wafanyakazi pamoja na viongozi 
katika maeneo yenu ya kanda. Ku-
taneni, kaeni vikao kadri mtakavyop-
ata nafasi badilishaneni mawazo na 
uzoefu, naamini mkishirikiana vyema 
itasaidia kuboresha utoaji wa 
huduma ya Maji na usafi wa mazingi-
ra kwa wakazi wa maeneo yote yan-
ayohudumiwa na mwisho wa siku 
Wizara na MWAUWASA itaonekana 
kutimiza malengo ya Serikali. 

Katika Ziara ya Kamati ya Ukaguzi, 
Mwenyekiti wa kamati ameambana 
na Bi. Hellen Bogoye, Lussingi Sitta, 
Phillipina P Labia na Kaimu Mkuru-
genzi Mtendaji wa Mwauwasa 
ambaye ni Katibu wa Bodi ya Waku

ameeleza Bi Mwanabure.

rugenzi.
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 KAMATI YA UKAGUZI YA BODI YA MWAUWASA
 YATEMBELEA KANDA ZA MWAUWASA



Aidha kongamano hilo limeambata-
na na Mafunzo Maalumu kwa Mad-
ereva ili kuongeza uelewa katika 
utendaji wao wa kazi kutoka chuo 
cha usafirishaji cha Taifa (NIT), Ma-
funzo ya Usalama barabarani kutoka 
Jeshi la polisi, Maadili ya utumishi 
wa umma kutoka tume ya maadili, 
afya ya akili, mfuko wa fidia mahara 
pa kazi (CWF) na Toyota kwa ajili ya 
kujua matumizi ya magari ya kisasa.

Kauli mbiu ya kongamano la mwaka 
2024 linasema “Dereva wa Serikali 
jitambue, timiza wajibu, usalama 
 

 VIONGOZI KATA YA IGOMA WATETA NA 
 MWAUWASA

                iongozi wa Mtaa wa Kakebe 
kata ya Igoma wakiongozwa na 
Diwani wa Kata hiyo Mussa Ngollo, 
wametembelea Ofisi za Makao 
makuu ya MWAUWASA na kuzung-
umza na Kaimu Mkurugenzi 
Mtendaji wa MWAUWASA Neli 
Msuya kuhusu hali ya upatikanaji wa 
huduma ya maji katika maeneo yao.

Katika kikao hicho Mkurugenzi Neli 
amewaeleza Viongozi hao kuhusu 
mipango mbalimbali ya muda mfupi, 
muda wa kati pamoja na mipango ya 
muda mrefu na ya kudumu ilivyopa-
ngwa kutekelezwa na MWAUWASA 

V kwa lengo la kuimarisha upatikanaji 
wa huduma ya maji kwa wananchi

Akizungumza kwa niaba ya Viongozi 
hao, Diwani wa Kata ya Igoma 
Mussa Ngollo amemshukuru Kaimu 
Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWA-
SA pamoja na Timu nzima ya 
MWAUWASA kwa kuendelea kuwa 
karibu na jamii kwa kuwapokea na 
kusikiliza changamoto mbalimbali 
zinazowasilishwa kuhusu huduma 
ya maji na kuzitafutia ufumbuzi wa 

wa maeneo hayo.

haraka.
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UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAJI
KUCHOCHEA KASI YA MAENDELEO
MWANZA

WIZARA YA MAJI YAPONGEZWA

              kuu wa Mkoa wa Mwanza 
Mhe. Said Mtanda amesema ute-
kelezaji wa miradi ya Maji iliyokami-
lika na ambayo ipo mbioni kuanza 
utasaidia kuchochea kasi ya 
maendeleo kwa wananchi.

Amebainisha hayo ofisini kwake 
Septemba 20, 2024 alipokua akizu-
ngumza na ujumbe wa Benki ya 
Uwekezaji ya Ulaya (Europea 
Investment Bank - EIB) walioam-
batana na Kaimu Mkurugenzi 
Mtendaji wa MWAUWASA Neli 
Msuya kwaajili ya kujadili maandal-
izi ya utekelezaji wa mradi wa 
LVWATSAN awamu ya pili 
unaotarajiwa kuanza kutekelezwa 
hivi karibuni baada ya taratibu 

M

muhimu kukamilika.

"Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe Dkt Samia Suluhu 
Hassan anahimiza utekelezaji wa 
miradi kwa ushirikiano na Wadau wa 
Maendeleo hivyo nawaahidi ushiriki-
ano wa kutosha kutoka kwa Serikali 
kwakuwa miradi hii itaenda kuondoa 
upungufu wa huduma ya maji na 
hivyo kuchochea kasi ya Maendeleo 
kwa Wananchi" ameeleza na kui-
pongeza Wizara ya Maji kwa jitihada

Kwa upande wake Kaimu Mkurugen-
zi Mtendaji wa MWAUWASA Neli 
Msuya amesema utekelezaji wa 
mradi huo wa LVWATSAN awamu ya 
pili na ya tatu unatarajiwa kuhusisha 
upanuzi wa Chanzo cha maji Butim-
ba, upanuzi na uboreshaji wa miun-
dombinu ya usambazaji maji pamoja 
na ujenzi mifumo ya majitaka kwa 
wakazi wanaoishi milimani na hivyo 
kuimarisha huduma hizo muhimu.

Kwa upande wake mwakilishi wa 
(EIB) Afrika Mashariki Lily Munyungi 
amesema EIB inajivunia ushirikiano 
uliopo na itaendelea kushirikiana na 
Serikali ya Tanzania kuunga mkono 
jitihada za Maendeleo katika kute-
keleza miradi mbalimbali ya 
Maendeleo ikiwemo miradi ya 
kuboresha huduma za maji na usafi 
 

zinazoendelea.

wa Mazingira Mwanza
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MWAUWASA YASHIRIKI USAFI SOKO LA
MBUGANI KUADHIMISHA WIKI YA USAFI WA 
MAZINGIRA 

                 amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWA-
SA) kwa kushirikiana na Wadau 
mbalimbali wamefanya usafi katika 
eneo la Soko Mbugani kata ya Miron-
go Wilaya ya Nyamagana jijini 
Mwanza ikiwa ni sehemu ya Maadhi-
misho ya Wiki ya Mazingira Duniani.

Akizungumza katika zoezi hilo Afisa 
Maendeleo ya Jamii kutoka Mamlaka 
ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Mwanza (MWAUWASA) Bi.Judith 
Mtui amesema ili kuhakikisha jamii 
inakuwa na Mazingira Safi ni jukumu 
la kila mmoja kuwa mstari wa mbele 
katika kutokomeza uchafu hususani 

M hususani ule wa plastik pamoja na 
taka ngumu kwani kwa kiasi kikubwa 
ndiyo umeonekana kukithiri katika

Kwa upande wake Mwenyekiti wa 
Masoko Makuu ya Mwanza Ndg. 
Hamadi Chora amewasihi Wananchi 
kujiepusha na utupaji taka ovyo 
katika maeneo mbali mbali ili 
kuweka Mazingira salama kwa afya 
ya jamii na kuepukana na milipuko 
ya magojwa kama vile vipindupindu. 

jamii.
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MWAUWASA NA VEI ZAUNGANISHA NGUVU, 
KUPAMBANA NA UPOTEVU WA MAJI

                 atika kuendelea kuhakiki-
sha huduma ya maji Jijini Mwanza 
inazidi kuimarika Shirika la Maji la 
Uholanzi (Vitens Evides Internation-
al - VEI) imekabidhi vyombo vya 
usafiri aina ya pikipiki kwa Kaimu 
Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWA-
SA kwa lengo la kuunga mkono 
jitihada za udhibiti wa upotevu wa

Zoezi hilo limefuatia baada ya VEI 
na MWAUWASA kusaini hati ya 
makubaliano (Memorandum of Un-
derstanding - MOU) hii leo Septem-
ba 25, 2024 kuhusu ushirikiano wa 
pamoja katika suala la udhibiti wa 
upotevu wa Maji chini ya Mradi wa 
"Usalama wa Maji na uimara wa hali 
ya hewa kwa Maendeleo ya Mijini" 
(Green and Smart Cities - 'SASA').

Akizungumza wakati wa zoezi la 
makabidhiano hayo Kaimu Mkuru-
genzi Mtendaji wa MWAUWASA 
Neli Msuya amesema ushirikiano 
huo utasaidia kuimarisha upatikanaji 

K

Maji.

wa huduma ya maji kwa wananchi 
kwa kupunguza upotevu wa maji na 
hivyo maji yanayozalishwa yatawe-
za kuwafikia wananchi kwa wingi

"Vyombo hivi vya usafiri vitaenda 
kuwawezesha Mafundi wetu kuzun-
guka maeneo mbalimbali na kuk-
agua miundombinu yetu kwa urahisi 
na haraka hivyo watakapobaini 
mivujo ama changamoto yoyote 
itakua rahisi kuifikia na kudhibiti kwa 
haraka" Ameeleza Mkurugenzi Neli.

Kwa upande wake Meneja Miradi 
wa VEI, Andries Van Eckeveld 
amesema VEI itaendelea kushiriki-
ana na MWAUWASA kuunga mkono 
jitihada za udhibiti wa upotevu wa 
Maji kwa njia mbalimbali ikiwemo 
kujengeana na kubadilisha uwezo 
na uzoefu kwa Watumishi, usimam-
izi wa mita za maji pamoja na 
mambo mengine yanayosaidia kud-
hibiti upotevu wa Maji yanayozalish

Mradi wa Green and Smart Cities 
'SASA' umeanza kutekelezwa 
mwezi Juni 2024 na unatarajiwa 
kukamilika mwezi Oktoba 2026 uki-
husisha masuala mbalimbali ikiwe-
mo Usafi wa Mazingira na Mabore-
sho ya huduma ya Maji kwa ufadhili 
wa Umoja wa Ulaya (EU) na Shirika 
la Ushirikiano wa Kimataifa la Ujeru-
mani (GIZ) ukitekelezwa katika 
mikoa ya Mwanza, Tanga na 
Pemba.

wa
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WIKI YA HUDUMA KWA WATEJA 
YAANZIA MTAA KWA MTAA

        atika kuadhimisha Wiki ya 
Huduma kwa Mteja ambayo imeanza 
rasmi leo (07-11 Oktoba 2024), Mam-
laka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Mwanza (MWAUWASA) imeanza 
maadhimisho hayo kwa kutembelea 
wateja wake Mtaa kwa Mtaa kwa 
lengo la kusikiliza na kupokea maoni 
mbalimbali na changamoto kwa lengo

Akiongea Meneja Huduma kwa 
Wateja MWAUWASA Sia Mrema 
amesema Wiki ya huduma kwa Mteja 
imeambatana na Ofa maalum ya msa-
maha wa tozo ya kurejeshewa 
huduma ( Re connection fee) kwa 
Wateja waliositishiwa huduma 
ambapo kwa kipindi hiki tozo hiyo hai-
takuwepo, sambamba na hilo MWAU-
WASA itatembelea wateja wake mtaa 
kwa mtaa ikiwa ni Sehemu ya kuth-
amini nafasi na mchango mzuri wa 
wateja katika kukuza na kuimarisha  

K

la kuboresha huduma.

upatikanaji wa huduma.

Ndugu Celvin Paschal mmoja wa 
Wateja waliotembelewa ameeleza 
kufurahishwa na namna MWAUWA-
SA inavyoendelea kukumbuka 
Wateja wake na kuonyesha thamani 

“Niwapongeze MWAUWASA kwa 
kufanya mageuzi makubwa kwenye 
utoaji wa huduma kwa ujumla, ni 
kazi kubwa imefanyika na sasa 
huduma imeimarika kwa kiasi kikub-
wa,” amesema ndugu Clevin

“Binafsi nimeridhishwa sana na 
huduma ya MWAUWASA hasa kwa 
upande wa huduma hata kama 
nimesafiri naweza pata bili yangu 
kupitia simu ya mkononi, pia nikiwa 
na shida yeyote naweza kupiga 
simu kupitia namba ya huduma kwa 
mteja na tatizo langu likashughuliki-
wa kwa wakati bila usumbufu 
wowote binafsi haya ni maboresho 
makubwa sana ukilinganisha na 
zamani,” amemalizia ndugu Clevin.

yao.
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KAMATI YA KUDUMU YA MAWASILIANO, ARDHI
NA NISHATI YA BARAZA LA WAWAKILISHI
ZANZIBAR YAUPA TIKI MRADI WA MAJI BUTIMBA

          amati ya kudumu ya 
Mawasiliano, Ardhi na Nishati ya 
Baraza la Wawakilishi Zanzibar ime-
furahishwa na uendeshaji wa Mradi 
wa Maji wa Butimba na kuipongeza 
Serikali kwa uwekezaji mkubwa

Hayo yamesemwa na Mwenyekiti 
wa Kamati hiyo Mhe. Yahya Rashid 
Abdallah walipotembelea mradi huo 
kwa lengo la kujionea utendaji kazi

"Tumeona mengi ya kujifunza kupi-
tia Mradi huu unaofanya kazi kwa 
teknolojia ya kisasa kabisa, kuanzia 
maji yanavyozalishwa na yanavyo-
tibiwa. Tunaipongeza Serikali 
inayoongozwa na Rais wetu Mhe. 
Dkt Samia Suluhu Hassan kwa 
uwekezaji huu mkubwa. Kwakweli ni 
Mradi wa kupigiwa mfano" ameele 

 

K

uliofanyika.

wake

za Mhe. Abdallah

Kwa upande wake Waziri wa Maji, 
Nishati na Madini Zanzibar Mhe. 
Shaibu Hassan Kaduara (Mb) 
amesema Mradi huo mkubwa na wa 
kisasa umetekelezwa kwa ufanisi na 
kuongeza kuwa ni muhimu kwa 
Sekta za maji Tanzania Bara na Zan-
zibar kuendeleza ushirikiano ili 
kuhakikisha huduma ya maji kwa 
Wananchi inazidi kuimarika

Naye Kaimu Mkurugenzi Mtendaji 
wa MWAUWASA Neli Msuya 
amesema ugeni huo ni heshima kwa 
MWAUWASA kwakuwa hatua hiyo 
itaongeza umoja na Ushirikiano zaidi 
katika kuendelea kuboresha 
huduma ya Maji kwa Wananchi.

"Tumefurahi kupokea ugeni huu na 
kwetu ni heshima kubwa. Tumewa-
pitisha katika miradi iliyotekelezwa 
na kuwaeleza mipango mbalimbali 
aidha tumeongea mengi na yapo 
tuliyojifunza kutoka kwao," alisema 
na kuongeza kuwa pia kamati ime-
ongozana na wataalamu mbalimbali 
wakiwemo kutoka Wizara yenye 
dhamana ya usimamizi wa maji na 
Mamlaka ya Udhibiti wa huduma za 
Nishati na Maji Zanzibar (ZURA). 

"Hivyo tunaamini hii itaongeza umoja 
na ushirikiano zaidi" ameeleza Mku
rugenzi Neli.
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Viongozi hao Wanaendelea na Ziara yao ya siku mbili ambapo baada ya 
kutembelea Mradi wa maji wa Butimba na Mtambo wa Kuchakata Majitaka 
eneo la Gereza la Butimba (DEWATS), hapo kesho Watatembelea Miradi ya  
Usafi wa Mazingira ukiwemo
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MWENGE WA UHURU WARIDHIA MIRADI YA
MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA MWAUWASA 

 System DEWATS)

kelezaji wa Miradi hiyo.

M              amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWASA) 
imepongezwa kwa usimamizi mzuri 
wa Miradi ya maji na Usafi wa Mazin-
giraambayo imeleta matokeo chanya

Hayo yamesemwa na Kiongozi wa 
Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 
Godfrey Mnzava wakati Mwenge 
ulipotembelea kukagua utekelezaji wa 
Mradi wa Chanzo cha maji cha Butim-
ba pamoja na Mfumo wa kuchakata 
Majitaka eneo la Gereza la Butimba ( 
Decentralized Wastewater Treatment

Mzava ameipongeza Serikali inayoon-
gozwa na Mhe Rais Dkt Samia Suluhu 
Hassan kupitia Wizara ya Maji kwa 
uwekezaji uliofanyika kufanikisha ute

kwa wananchi.
 

"Lakini uwekezaji huu unaakisi 
namna ambavyo Mhe. Rais anata-
futa majawabu ya changamoto ya 
upatikanaji wa huduma ya maji 
kwa wananchi, wataalamu wame-
tueleza kuwa mradi umekamilika 
na wananchi wameanza kupata 
maji hayo ndndiyo yalikua matara-
jio ya Mhe Rais Dkt Samia Suluhu 
Hassan" ameeleza.
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WAKAZI WA “IBANDA BUSISI” KATA YA 
KIRUMBA KUBORESHEWA HUDUMA YA MAJI

             amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAUWA-
SA) Kanda ya Makongoro inaendelea 
na maboresho ya miundombinu ya 
maji katika Mtaa wa Ibanda Busisi 
kata ya Kirumba kwa kuongeza 
mtandao wa bomba kwa urefu wa 
mita 300 na kunufaisha wakazi 
takribani 586 wa Mtaa huo ambao 
awali hawakua na miundombinu

Akikabidhi bomba zitakazotumika 
kwaajili ya ulazaji wa Mtandao, 
Kaimu Mkuu wa Kanda hiyo Mishael 
Mayani amesema MWAUWASAin-
aendelea kuyafikia maeneo yote 
yenye changamoto za miundombinu 
ya maji kwa awamu na maeneo yote 
inaendelea kuyafikia maeneo yote 
yenye changamoto za miundombinu 
ya maji kwa awamu na maeneo yote  

M

toshelevu ya maji

yatafikiwa.

"Tunaendelea kuimarisha miundom-
binu katika maeneo yote yenye chan-
gamoto ya huduma, lengo ni kuhakiki-
sha kila Mwananchi anapata huduma 
toshelevu ya maji kama yalivyo 
maelekezo ya viongozi wetu wa 
Wizara na dhamira ya Mhe Rais Dkt 
Samia Suluhu Hassan" amesema.

Kwa nyakati tofauti Viongozi wa Mtaa 
huo, wameshukuru kwa hatua hiyo na 
kutoa wito kwa wananchi kuunga
mkono juhudi hizo

"Tunafurahi kuona eneo hili ambalo 
limekuwa na changamoto ya maji 
kwa muda mrefu sasa suluhu inak-
wenda kupatikana, Pongezi kwa 
Serikali inayoongozwa na Mhe Rais 
Dkt Samia Suluhu Hassan kwa 
jitihada hizi na niombe wananchi 
tuwe walinzi na waangalizi wa miun-
dombinu hii ili idumu na ilete tija" 
amesema Mhe. Wessa Juma 
Diwani wa Kata ya Kirumba. 

"Kuunga mkono jitihada hizi za Seri-
kali, wananchi wote tumejitolea 
kichimba mtaro na kushiriki pale 
tutakapohitajika ili kuhakikisha 
miundombinu hii inawekwa na 
tunaanza kunufaika nayo" ameeleza 
Pius Damian Mwenyekiti wa mtaa 
huo.
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ELIMU YA USAFI WA MAZINGIRA SHULE YA 
MSINGI BUTIMBA B

              jumaa Oktoba 11, 2024 
Maafisa kutoka kitengo cha 
Mawasiliano na Uhusiano MWAU-
WASA walifika katika shule ya 
msingi Butimba "B" Jijini Mwanza na 
kutoa elimu ya Usafi wa Mazingira 
kwa Wanafunzi shuleni hapo.

Wanafunzi walipatiwa elimu 
mbalimbali ikiwemo matumizi sahihi 
ya vyoo wawapo shuleni na kuaswa 
kuwa mabalozi kwa watu wengine 
wawapo nyumbani juu ya uzingatiaji 
wa Kanuni za Usafi wa Mazingira.

I MWAUWASA inaendelea kuikumbu-
sha jamii kuhusu uzingatiaji wa 
Kanuni za Usafi wa Mazingira ikiwa ni 
pamoja na kuepuka utiririshaji ovyo 
wa Majitaka na kutotupa Takangumu 
kwenye Mfumo wa Uondoshaji Maji-
taka hasa kuelekea kipindi cha Mvua 
ili kuepusha uwezekano wa kutokea 
kwa Magonjwa ya mlipuko.
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ZIARA YA BODI YA WAKURUGENZI KUWASA 

                  odi ya Wakurugenzi pamoja 
na Menejimenti ya Mamlaka ya Ma-
jisafi na Usafi wa Mazingira Kahama 
(KUWASA) imetembelea Mamlaka 
ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Mwanza (MWAUWASA) kwa lengo 
la kuvuna ujuzi na kubadilishana 
uzoefu katika masuala mbalimbali

Katika ziara hiyo, KUWASA imetem-
belea vyanzo viwili vikuu vya uzal-
ishaji maji Jijini Mwanza vya Capri-
point na Butimba na kujionea namna 
shughuli za uzalishaji maji zinavyo-
fanyika kuanzia Mwanzo hadi hatua 
ya mwisho ya kusambaza maji yaliy-
okwisha tibiwa kwenda kwa Wateja

Akizungumza kwa niaba ya Bodi ya 
KUWASA, Mwenyekiti wa Bodi hiyo 
Stewart Mathias Bulaya ameponge-
za uwekezaji uliofanywa na Serikali 
hasa katika matumizi ya Teknolojia 
inayoendesha mitambo ya chanzo 

B

 (Wananchi).

cha maji Butimba.

Ugeni huo umepokelewa na Bodi 
pamoja na Menejimenti ya MWAU-
WASA ambapo akizungumza kwa 
niaba ya Bodi ya MWAUWASA 
Mjumbe wa Bodi Ellen Bogohe 
amesema ushirikiano huo ni 
muhimu na kwamba MWAUWASA 
ipo tayari kuendelea kubadilishana 
uzoefu na Mamlaka zingine ili 
kuhakikisha wananchi wanapata 
huduma bora kama ilivyo Nia ya 
Serikali na Mhe. Rais Dkt Samia

Baada ya kutembelea Miradi ya 
Majisafi, hapo kesho KUWASA 
itapata nafasi ya kutembelea Miradi 
ya Usafi wa Mazingira inayosima

 

Suluhu Hassan.

miwa na MWAUWASA.
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ZIARA YA WANAFUNZI MWAUWASA 
KUJIFUNZA KUHUSU UZALISHAJI 
MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA

               anafunzi wa Shule ya 
Msingi “Pope John Paul II Memori-
al” iliyopo Nyamongo Wilayani 
Tarime Mkoani Mara, wamefanya 
Ziara ya mafunzo Mamlaka ya ma-
jisafi na Usafi wa Mazingira 
Mwanza ( MWAUWASA ) kwa 
lengo la kujifunza masuala mbalim-
bali kuhusu Uzalishaji maji na Usafi

Katika ziara hiyo Wanafunzi hao 
wametembelea Chanzo cha uzal-
ishaji Maji Capripoint na Mradi wa 
kutibu majitaka uliopo eneo la

Wakiwa katika Chanzo cha maji 
Capripoint, wamejionea hatua za 
uzalishaji maji kuanzia hatua ya 
kwanza maji yanavyochukuliwa 
Ziwani na kupitia hatua za tiba 
kabla ya kuwafikia wananchi. 

W

wa Mazingira.

Butuja (Saba Saba).

“MWAUWASA inahakikisha kuwa, 
Maji yanayowafikia Watumiaji 
yanakidhi viwango vya ubora vinavyo-
hitajika kwa ajili ya matumizi ya Mwa-
nadamu, katika Chanzo hiki maji 
hupokelewa kutoka ziwani na kupitia 
hatua zote za kuyatibu na mwisho 
yanapimwa kuhakiki ubora” ameeleza 
Bi Nebu Eliud Mtaalam wa Maabara 
ya Ubora wa Maji MWAUWASA.

Wakiwa katika Mradi wa kutibu Majita-
ka eneo la Butuja wanafunzi hao 
walioambatana na Walimu wao wa-
meelezwa kuhusu mchakato wa uku-
sanyaji Majitaka katika Jiji la Mwanza 
hadi kufikia katika Kituo hicho ambapo 
hutibiwa katika hatua ya mwisho.

“Kwa Mwanza Majitaka hukusanywa 
na kusafirishwa kupitia vituo vitatu 
vilivyopo Makongoro, Kirumba Na 
Mwanza South na kisha kufika kwenye 
Mabwawa haya 17 kwaajili ya 
mchakato wa kuyatibu.” Ameeleza Bi. 
Vivien Temu Kaimu Mkuu wa kitengo 
cha Mawasiliano Uhusiano 

Kwa niaba ya ugeni huo, Mwalimu 
Mkuu wa Shule hiyo Mwl. Eutropia 
Ngeleck ameshukuru kwa ziara hiyo 
ya Mafunzo na kwamba itaenda 
kuongeza chachu ya Wanafunzi hao 
kuendelea kusoma kwa bidii na kufikia  

MWAUWASA

Malengo
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JELA MIAKA MITANO KWA KUMJERUHI
MTUMISHI WA MWAUWASA

                  ahakama ya Wilaya ya 
Nyamagana Mkoani Mwanza imem-
hukumu Kifungo cha miaka mitano 
jela RAMADHANI JUMA Mkazi wa 
kata ya Kishiri Wilaya ya Nyamaga-
na Jijini Mwanza kwa kosa la sham-
bulio la kudhuru mwili kwa kumpiga 
spana na kusababisha kuvunja 
mfupa wa mguu wa Bw. MANYILI 
RICHARD DENNI Mtumishi wa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA), 
wakati akitekeleza majukumu yake 
ya kusitisha huduma ya maji mnamo 
tarehe 15 Julai 2022 baada ya 
kubaini kuwa Mteja huyo ameji-
rejeshea huduma pasipo halali.

Hukumu hiyo ilitolewa na Mheshimi-
wa Hakimu Mkazi Mkuu Juma 
Mpuya, mnamo tarehe 13 Juni 2024 
baada ya kusikilizwa kwa kesi hiyo, 
ambapo ilimtia Mtuhumiwa hatiani 
chini ya kifungu cha 241 cha Sheria 
ya Kanuni ya Adhabu Sura Na.16 

M iliyorejewa Mwaka 2022 na kwamba 
kupitia adhabu hii litakuwa funzo 
kwake na kwa watu wengine wenye

Katika hatua nyingine, Kitengo cha 
Sheria cha MWAUWASA kimetoa 
ushauri zaidi kwa Mtumishi huyo 
ikiwa ni pamoja na kufungua shauri 
la madai dhidi ya mteja huyo, ili 
kudai fidia kutokana na hasara, 
mateso au majeraha aliyoyapata 
katika kadhia hiyo.
MWAUWASA inatoa rai kwa wateja 
wake na wananchi kwa ujumla 
kuendelea kushirikiana na Watumi-
shi pindi wanapopita kutekeleza ma-
jukumu yao kwa mujibu wa Sheria.
 

tabia kama hiyo.
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MWAUWASA YAWANOA WANAFUNZI 
WA SAHARA NA MWENGE KUHUSIANA NA 
USAFI WA MAZINGIRA

              amlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza ( MWAUWASA 
) imetoa elimu kuhusu faida na 
namna bora ya kuzingatia Usafi wa 
Mazingira ikiwemo kutunza miun-
dombinu ya vyoo ili kusaidia kujilinda

Elimu hiyo Imetolewa kwa Wanafunzi 
wa shule ya Msingi Sahara iliyopo 
kata ya Pamba Wilayani Nyamagana 
pamoja na shule ya Msingi Mwenge 
iliyopo kata ya Nyamanoro Wilayani

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha 
Mawasiliano na Uhusiano MWAUWA-
SA Bi. Vivien Temu ameeleza kuwa, 
Matumizi yasiyo sahihi na uharibufu 
wa miundombinu na mifumo ya Maji-
taka yanaweza kusababisha athari 

M

na Magonjwa ya milipuko.

Ilemela.

kubwa kwa jamii

“Miundombinu ya Majitaka isipotun-
zwa na kutumika kwa usahihi husa-
babisha kuziba kwa chemba na 
mifumo ya Majitaka jambo ambalo 
hupelekea uharibifu wa Mazingira 
na mlipuko wa Magonjwa ya

Nae Mwalimu Wilson Kunju ameis-
hukuru MWAUWASA kwa kutoa 
elimu hiyo na kusisitiza kuwa Wa-
nafunzi wanatakiwa kuwa mabalozi 
kwa kufikisha elimu hii kwa wana-
funzi wenzao na jamii wanayoishi.

“Elimu ya utunzaji wa Mazingira 
hasa Majitaka imekuja kwa wakati 
sahihi na ni elimu inayopaswa 
kurithishwa, kwa kuanzia na hawa 
Wanafunzi wadogo kunawasaidia 
kujiejengea tabia endelevu na 
kuchukua majukumu ya utunzaji wa 
Mazingira. Mkawe mabalozi wema 
katika hili mkiwa nyumbani na hata 
Shuleni,” ameeleza Mwl. Kunju

kuambukiza,”

MWAUWASA inaendelea kuwasisiti-
za Wananchi kuzingatia kanuni za 
Usafi wa Mazingira hasa kipindi hiki 
cha Mvua ili kuepusha uchafuzu wa 
Mazingira unaoweza kuhatarisha  
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MWAUWASA NA NEMC KUSHIRIKIANA 
UHIFADHI WA MAZINGIRA

                   aimu Mkurugenzi Mtendaji 
wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA) 
Neli Msuya, ametembelea Ofisi za 
Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimam-
izi wa Mazingira (NEMC) Jijini Dar es 
Salaam kwaajili ya majadiliano 
kuhusu uhifadhi wa Mazingira katika 
uwekezaji wa miundombinu ya usam

K Katika Ziara hiyo, Mkurugenzi Neli 
amepokelewa na kufanya majadilia-
no na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa 
NEMC Lilian Lukambuzi ambapo 
majadiliano hayo yalijikita katika 
kubadilishana uzoefu na kuimarisha 
ushirikiano wa kiutendaji.
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SEKTA YA MAJI MWANZA NA WIZARA
WAJADILI UTEKELEZAJI WA MIRADI
 YAKIMKAKATI

              ekta ya Maji Mkoa wa 
Mwanza ikijumuisha Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Mwanza (MWAUWASA), RUWASA 
Mkoa wa Mwanza, Bodi ya bonde la 
ziwa Victoria pamoja na Maabara ya 
maji Mkoa wa Mwanza, wamekutana 
kujadili kuhusu utekelezaji wa miradi 
ya kimkakati inayolenga kuimarisha 
upatikanaji wa huduma ya maji kwa 
wakazi wa Mkoa wa Mwanza.

Mkutano huo uliowakutanisha 
Wawakilishi kutoka Wizara ya Maji 
pamoja na Viongozi na Wataalam 
wa Sekta ya maji Mwanza umelenga 
kujadili tathimini ya utekelezaji wa 
miradi hiyo ikiwa ni pamoja na Mradi 
wa kimkakati wa Visima 900 unaote-
kelezwa ili kuwafikia wakazi wa 
maeneo yasiyofikiwa na huduma ya 

S

maji.

Mbali na mradi wa kimkakati wa 
Visima 900, miradi mingine ya kim-
kakati iliyojadiliwa ni pamoja na 
miradi ya ujenzi wa miundombinu ya 
usambazaji maji katika maeneo 
mbalimbali mkoani Mwanza inayote-
kelezwa na MWAUWASA, RUWASA 
Mkoa wa Mwanza pamoja na Bodi ya 
maji bonde la ziwa Victoria

Aidha, katika Mkutano huo Sekta ya 
Maji Mkoa wa Mwanza imewasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa miradi hiyo 
ya kimkakati kwa Wawakilishi wa 
Wizara ya Maji na kubainisha mafan-
ikio na changamoto zinazojitokeza 
katika utekelezaji wa miradi ili chan-
gamoto hizo ziweze kupatiwa ufum-
buzi na kufanikisha utekelezaji wa 
miradi hiyo inayotarajiwa kuleta ma-
tokeo chanya kwa wananchi wengi 
zaidi.
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UKAGUZI MIUNDOMBINU YA MAJITAKA

           aimu Mkurugenzi Mtendaji wa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA) Bi. 
Neli Msuya amefanya ziara ya kutem-
belea na kukagua Miundombinu ya 
Usafi wa Mazingira maeneo mbalimba 

Ikiwa ni pamoja na Kituo cha uon-
doshaji Majitaka Mwaloni, Mjini kati 
na Kituo cha Mwanza kusini 
(Mwanza South). Lengo likiwa ni 
kukagua ufanisi wa Miundombinu 
hiyo ili kujiandaa na Mvua za 
Masika zilizoanza kunyesha.

Amefanya ziara hiyo tarehe 03 De-
semba, 2024 akiwa ameambatana 
na Kaimu Meneja wa Usafi wa 
Mazingira Mhandisi Wilbert Bujiku 
pamoja na wataalam wa 

Aidha MWAUWASA inaendelea 
kuwasiliana kwa karibu na Mamla-
ka husika ikiwemo Ofisi ya Mkuu 
wa Mkoa na Ofisi za Halmashauri 
lengo likiwa ni kushirikiana na 
kutoa elimu ya usafi wa mazingira
  

MWAUWASA.

kwa wananchi.

K

Katika ziara hiyo fupi pia alikutana 
na madereva wa magari ya uon-
doshaji wa majitaka, kuzungumza 
nao na kuwakabidhi mipira ya unyo-
nyaji wa majitaka ikiwa ni jitihada za 
Mamlaka kuimarisha huduma hiyo
 muhimu.
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